Close

Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 17 of 17
    Senior Member quirom's Avatar
    Tournaments Joined
    2
    Tournaments Won
    0
    giải Street Fighter à? sắp đánh :P
    IGN: TJ quirom

Member Hoang Loc's Avatar
    Tournaments Joined
    0
    Tournaments Won
    0
    Cố gắng chiến thắng nhé. Việt Nam muôn năm!
    Ra nhiều card vậy, có lẽ phải tăng số lượng bài trong tay lên hơn 40 lá thì mới sữ dụng được những lá bài mình thích, nhưng như vậy lại có quá nhiều bài???
    IGN: CUGAY

DP Visionary anhkhoa1986's Avatar
    Tournaments Joined
    0
    Tournaments Won
    0
    Tùy thôi bạn, nhiều bài thì chiến thuật đa dạng nhưng tính đồng nhất không cao, xác suất rút được quân bài mình cần đúng lúc sẽ thấp đi. Tuy nhiên nếu có cơ chế rút bài tốt thì mọi chuyện sẽ khác

Hoặc như một số lá bài mới có khả năng bỏ các lá bài trên tay trở lại bộ bài và rút đúng từng đó lá mới, như vậy khả năng có quân bài tốt sẽ tăng lên.
    "Proud to be a former member of Team Juggernauts"

IGN: TJ Thutinh

On-going tournaments:

Member Mad Botany's Avatar
    Tournaments Joined
    0
    Tournaments Won
    0
    Bài thì lá nào cũng cần, quan trọng là trên tay mình có cái gì và từ những cái đó thì xài thế nào cho hiệu quả thôi. Mình xài Bane không có lá rút bài tốt mà liệu cơm gắp mắm vẫn đánh ngon( trong giải mình đánh với mage kể cả bị outdraw vẫn có cơ thắng).
    Bài ra thì nhiều nhưng chả chắc có đc bao nhiêu lá hữu ít. Nó ra cái steadfast để mấy lá attachment có cơ xài đc chứ ăn DoU hay Retreat thì cũng khốn. Kiểu này mấy deck có mấy lá boardwipe/1hitkill lại lên ngôi, như priest với mage chẳng hạn. Khéo lại đc thấy Logan một lần nữa, từ khi bị nhét hành tới Logan tiệt giống luôn, QM hay đấu giải cũng ko thấy mặt. Nhiều attachment thế này sinh lắm việc cho Jer làm đây, cơ mà lắm quá Jer/Server Tie ko xuể, chắc ko hại gì.
    Cái vụ mấy lá reload thì cũng chưa chắc đã hay, kiểu mấy solo deck như gwen/moon/darkclaw cần ngay mấy quân hữu dụng mà lại hay bị bốc bài chết thì mới tốt, chứ burn/rush cần bốc hơn là reload. Mà mấy card reload có card nào bốc thêm đc bài đâu, tức là bỏ resourse là để play nó là lượng card của mình đã bị -1 rồi, lại còn mất thêm 1slot trong deck nữa chứ. Nếu mấy lá này tránh đc bốc chết thì kiểu stall hay solo hoặc mấy deck 50+ có cơ xài được, do vấn đề của mấy deck này là bài ra không đúng lúc thôi chứ chả cần xài nhiều bài.
    Mấy hôm switch qua Amber đánh bá đạo vãi, cứ xài Blood Frenzy là bốc thoải, để tụi nó vả cho gần chết rồi mình Enrage xong cũng chả làm đc gì mình, vứt có 1 lá Enrage trong deck mà gần như ván nào turn 1 nó cũng bay lên tay mới thốn :s Chơi kiểu spam fatties như quirom, cũng xài The King's Pride chỉ khác fatties xài Sandworm sống cho nó dai. Gần như các bố chả làm gì đc Sand đành ignore nó tung hoành, aldon+TKP lên Sand vả phát nào thấm phát đấy, cả Molten Destroyer cũng lõm mặt. Tính xài Raven nhưng nghĩ Amber đã đủ control rồi, mà Raven cũng chả sống dai, thôi cứ sand cho lành(Mage nhìn sand xong nản luôn). TKP cũng hay, có lần mình vác 2 con sand cùng với TKP lên bàn Dimention Ripper gõ hỏng luôn mà ko trade swap đc bài. Hay em Boris dập mình gần chết rồi một mớ Puwen+Jasmine+Aldon ngồi sau Aeon để Boris 10SE bất lực bó tay đầu hàng

Senior Member quirom's Avatar
    Tournaments Joined
    2
    Tournaments Won
    0
    Quote Originally Posted by Mad Botany View Post
    Bài thì lá nào cũng cần, quan trọng là trên tay mình có cái gì và từ những cái đó thì xài thế nào cho hiệu quả thôi. Mình xài Bane không có lá rút bài tốt mà liệu cơm gắp mắm vẫn đánh ngon( trong giải mình đánh với mage kể cả bị outdraw vẫn có cơ thắng).
    Bài ra thì nhiều nhưng chả chắc có đc bao nhiêu lá hữu ít. Nó ra cái steadfast để mấy lá attachment có cơ xài đc chứ ăn DoU hay Retreat thì cũng khốn. Kiểu này mấy deck có mấy lá boardwipe/1hitkill lại lên ngôi, như priest với mage chẳng hạn. Khéo lại đc thấy Logan một lần nữa, từ khi bị nhét hành tới Logan tiệt giống luôn, QM hay đấu giải cũng ko thấy mặt. Nhiều attachment thế này sinh lắm việc cho Jer làm đây, cơ mà lắm quá Jer/Server Tie ko xuể, chắc ko hại gì.
    Cái vụ mấy lá reload thì cũng chưa chắc đã hay, kiểu mấy solo deck như gwen/moon/darkclaw cần ngay mấy quân hữu dụng mà lại hay bị bốc bài chết thì mới tốt, chứ burn/rush cần bốc hơn là reload. Mà mấy card reload có card nào bốc thêm đc bài đâu, tức là bỏ resourse là để play nó là lượng card của mình đã bị -1 rồi, lại còn mất thêm 1slot trong deck nữa chứ. Nếu mấy lá này tránh đc bốc chết thì kiểu stall hay solo hoặc mấy deck 50+ có cơ xài được, do vấn đề của mấy deck này là bài ra không đúng lúc thôi chứ chả cần xài nhiều bài.
    Mấy hôm switch qua Amber đánh bá đạo vãi, cứ xài Blood Frenzy là bốc thoải, để tụi nó vả cho gần chết rồi mình Enrage xong cũng chả làm đc gì mình, vứt có 1 lá Enrage trong deck mà gần như ván nào turn 1 nó cũng bay lên tay mới thốn :s Chơi kiểu spam fatties như quirom, cũng xài The King's Pride chỉ khác fatties xài Sandworm sống cho nó dai. Gần như các bố chả làm gì đc Sand đành ignore nó tung hoành, aldon+TKP lên Sand vả phát nào thấm phát đấy, cả Molten Destroyer cũng lõm mặt. Tính xài Raven nhưng nghĩ Amber đã đủ control rồi, mà Raven cũng chả sống dai, thôi cứ sand cho lành(Mage nhìn sand xong nản luôn). TKP cũng hay, có lần mình vác 2 con sand cùng với TKP lên bàn Dimention Ripper gõ hỏng luôn mà ko trade swap đc bài. Hay em Boris dập mình gần chết rồi một mớ Puwen+Jasmine+Aldon ngồi sau Aeon để Boris 10SE bất lực bó tay đầu hàng
    +1 cho Amber tactic
    IGN: TJ quirom

Senior Member Su1303's Avatar
    Tournaments Joined
    0
    Tournaments Won
    0
    Quote Originally Posted by quirom View Post
    toàn bào ngon mà, lởm gì???
    hôm qua anh rút đc foil Amber; hé hé, mừng như đc lấy vợ
    / đúng là đồ FA

Junior Member xyzt1402's Avatar
    Tournaments Joined
    0
    Tournaments Won
    0
    hi mấy bạn, mình là thành viên mới của diễn đàn, chơi cũng dc vài tháng rồi . Mình có vài nhận xét về cái new expansion này:
    + solo deck bây giờ hết bá đạo với card stop ability next 2 turn......
    + cổ vũ phong trào spam monster deck của tất cả các bộ và đặc biệt xuất hiện nhiều deck fast monster với các ability bá đạo
    + nhiều attachment bá đạo và có thể thay đổi cục diện trận đấu trong chốc lát

Bookmarks